Nhanh thật, một tháng học đã trôi qua cùng nhiều niềm vui , cảm xúc qua mỗi ngày chúng mình học tập tại trường Tiểu học Giang Biên . Lên lớp 1 , chúng mình được làm quen với môn học hết sức thú vị : Đó là môn Toán.
Hóa ra môn Toán cũng không khô khan và quá khó như chúng mình tưởng tượng. Hôm nay , sau khi được học các số từ 0 đến 10 , chúng mình đã có những trải nghiệm thật bổ ích trong bài “ Em vui học toán ”
Hoạt động mở đầu , cô giáo cho chúng mình đếm lại các số đã học , vừa đếm vừa hát , vận động theo lời bài hát . Thật tuyệt vời !
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thgiangbien/lop1a1/2022_10_image/z3787386094213_3b9b3c7da7b3bd42e8cb0f916ec5e1e8_10102022.jpg?w=1130)
Hoạt động tiếp theo , chúng mình sẽ được tạo các số em yêu thích từ que tính , bút màu , đất nặn , sợi dây…. Các bạn trong nhóm tha hồ sáng tạo .Vui lắm nhé!![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thgiangbien/lop1a1/2022_10_image/z3787401575287_9e1d237afc42ef36863c62be7cb68759_10102022.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thgiangbien/lop1a1/2022_10_image/z3787402698982_3941677d9ab6412e0a7271b07f115012_10102022.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thgiangbien/lop1a1/2022_10_image/z3787402891552_29165fd359884fb42bb569c175a4cc00_10102022.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thgiangbien/lop1a1/2022_10_image/z3787402999941_9c3a2ca28669827a86da45a93280446b_10102022.jpg?w=1130)
Hoạt động thứ ba , cô giáo cho chúng mình vẽ tranh theo số tùy chọn. Có bạn chọn số 1 đã vẽ 1 con mèo , 1 bông hoa , 1 cầu vồng , 1 chiếc kẹo , bạn chọn số 5 đã vẽ 5 ngôi sao , 5 hình trái tim , có bạn chọn số 7 nên thể hiện 7 quả táo , 7 con cá…. Lớp mình nhiều bạn vẽ đẹp ghê !
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thgiangbien/lop1a1/2022_10_image/z3787456667342_554ad1b7004373436cbff8986be760e4_10102022.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thgiangbien/lop1a1/2022_10_image/z3787429299993_823b3c032692a3ca6bf969dad8b894e8_10102022.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thgiangbien/lop1a1/2022_10_image/z3787457035104_4813388a0874ecda274058d429876498_10102022.jpg?w=1130)
Cuối cùng , cô còn cho chúng mình ôn lại các hình : hình vuông , hình tròn, hình tam giác , hình chữ nhật . Chúng mình được tìm hiểu thêm về các biển báo giao thông nữa nhé .
Ôi nhanh quá , vậy là đã hết tiết toán rồi !
Mình thấy môn Toán thật tuyệt vời . Mình và các bạn ở lớp rất thích học Toán , chúng mình sẽ chờ đợi nhiều thú vị ở các giờ học tiếp theo .
Cô giáo : Vũ Thị Diệu Huyền